หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาการพัฒนาและจัดการเมือง พา นศ. ลงพื้นที่คลองเปรมประชากร ตำบลหลักหก จังหวัดปทุมธานี เมื่อวันที่ 16 มีนาคม 2567
แลกเปลี่ยนเรียนรู้กับชุมชน นำโดยนายสุริยะบุศร์ สดแสงจันทร์ หัวหน้างานออกแบบและก่อสร้าง สำนักพัฒนาที่อยู่อาศัยชุมชนริมคลอง และคณะกรรมการการสหกรณ์ชุมชน ศึกษากระบวนการขับเคลื่อนงาน การสร้างการมีส่วนร่วมของชุมชนเพื่อการพัฒนาที่อยู่อาศัยชุมชนริมคลอง ภายใต้โครงการบ้านมั่นคงริมคลองเปรมประชากร ณ สหกรณ์เคหสถานบ้านมั่นคงชุมชนวัดรังสิต จำกัด
![](https://imd.nmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-Development-of-Riverside-Communities-for-Urban-Well-being-2-1024x720.jpg)
การจัดการพื้นที่เชิงสร้างสรรค์ ภาคกลาง
08/07/2024